Học Online _ Học giỏi hơn mỗi ngày
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Học Online _ Học giỏi hơn mỗi ngày

Giới thiệu : HỌC - HỌC NỮA - HỌC MÃI

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Luyện nghe tiếng anh TOEIC vui nhộn với game Luyện Nghe TOEIC

Go down 
Tác giảThông điệp
yen1297

Luyện nghe tiếng anh TOEIC vui nhộn với game Luyện Nghe TOEIC Empty
Bài gửiTiêu đề: Luyện nghe tiếng anh TOEIC vui nhộn với game Luyện Nghe TOEIC   Luyện nghe tiếng anh TOEIC vui nhộn với game Luyện Nghe TOEIC I_icon_minitimeTue Mar 06, 2018 6:25 pm

Hôm trước mình google tìm tài liệu luyện nghe TOEIC thì tự nhiên phát hiện một trò chơi luyện nghe TOEIC khá thú vị.

Cách chơi game vô cùng dễ hiểu: bạn sẽ nghe một đoạn audio đọc 1 câu nói tiếng Anh và bạn chỉ cần chú ý lắng nghe từ còn thiếu để có thể điền vào chỗ trống.

Bạn sẽ có một vài cơ hội để nghe cho ra từ trong chỗ trống. Sai lần 1, bạn sẽ được nghe lại cả câu nói. Sai lần 2, bạn sẽ nghe riêng từ cần điền vào. Sai lần 3, bạn sẽ được biết nghĩa tiếng Việt của nó luôn. Nếu mà sai hết 3 lần thì sẽ bị mất một mạng và khi nào hết mạng thì sẽ phải restart.

Bạn sẽ nghe hết câu này qua câu khác để lên level. Cứ lên level là câu hỏi lại khó hơn một chút, cực kỳ thử thách nhưng rất vui nhộn. luyện nghe TOEIC online kiểu này khả năng nghe sẽ lên vèo vèo.

Chơi game này xong một thời gian thì mình thử qua làm bài phần nghe TOEIC thử thì thật bất ngờ là mình nghe được nhiều từ vựng hơn hẳn, mà cũng vì vậy mà làm bài tập đúng hơn nhiều.

Mình thấy có nhiều bạn level 26 trên bảng xếp hạng rồi thì phải. Mình mới lên được level 10 thôi nhưng sẽ cày để lên hạng tiếp.

Luyện nghe tiếng anh TOEIC vui nhộn với game Luyện Nghe TOEIC
Trang 1 trong tổng số 1 trang