Học Online _ Học giỏi hơn mỗi ngày
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Học Online _ Học giỏi hơn mỗi ngày

Giới thiệu : HỌC - HỌC NỮA - HỌC MÃI

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Vừa học vừa chơiVừa chơi vừa học} với game luyện nghe TOEIC online

Go down 
Tác giảThông điệp
yen1297

Vừa học vừa chơiVừa chơi vừa học} với game luyện nghe TOEIC online Empty
Bài gửiTiêu đề: Vừa học vừa chơiVừa chơi vừa học} với game luyện nghe TOEIC online   Vừa học vừa chơiVừa chơi vừa học} với game luyện nghe TOEIC online I_icon_minitimeSat Mar 31, 2018 10:09 am

Vừa học vừa chơiVừa chơi vừa học} với game luyện nghe TOEIC online Vksg3oM

Bữa kia mình tính tìm tài liệu luyện nghe TOEIC thì tự nhiên phát hiện một trò chơi luyện nghe tiếng Anh khá vui nhộn.

Vừa học vừa chơiVừa chơi vừa học} với game luyện nghe TOEIC online 1Z4HwIF

Cách chơi sẽ như sau: bạn sẽ được nghe một đoạn audio đọc một câu tiếng Anh và việc bạn cần làm là lắng nghe từ còn thiếu để điền vào chỗ trống.

Bạn sẽ có vài lần để nghe ra từ trong chỗ trống. Nếu sai lần 1, bạn sẽ được nghe lại cả câu thêm một lần nữa. Nếu sai lần 2, bạn sẽ được nghe riêng từ cần điền vào. Nếu sai lần 3, bạn sẽ được xem nghĩa của nó luôn. Nếu không may sai hết 3 lần thì mình bị mất một "tim". Khi nào hết tim thì mình sẽ quay về vạch xuất phát.

Bạn sẽ nghe hết câu này qua câu khác để lên cấp. Cứ lên cấp là câu hỏi lại khó hơn một chút, cực kỳ thử thách nhưng rất vui nhộn. Luyện nghe TOEIC kiểu này khả năng nghe sẽ lên vèo vèo.

Điều làm mình ngạc nhiên nhất là sau khi chơi game xong mà qua học luyện nghe TOEIC, tự nhiên mình làm bài điểm cao hơn, chắc là do nghe được nhiều từ vựng hơn.

Vừa học vừa chơiVừa chơi vừa học} với game luyện nghe TOEIC online
Trang 1 trong tổng số 1 trang