Học Online _ Học giỏi hơn mỗi ngày

Giới thiệu : HỌC - HỌC NỮA - HỌC MÃI

Trang ChínhTrợ giúpĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Vừa học vừa chơiVừa chơi vừa học} với game luyện nghe TOEIC online

Go down 
Tác giảThông điệp
yen1297

Bài gửiTiêu đề: Vừa học vừa chơiVừa chơi vừa học} với game luyện nghe TOEIC online   Sat Mar 31, 2018 10:09 am

Bữa kia mình tính tìm tài liệu luyện nghe TOEIC thì tự nhiên phát hiện một trò chơi luyện nghe tiếng Anh khá vui nhộn.

Cách chơi sẽ như sau: bạn sẽ được nghe một đoạn audio đọc một câu tiếng Anh và việc bạn cần làm là lắng nghe từ còn thiếu để điền vào chỗ trống.

Bạn sẽ có vài lần để nghe ra từ trong chỗ trống. Nếu sai lần 1, bạn sẽ được nghe lại cả câu thêm một lần nữa. Nếu sai lần 2, bạn sẽ được nghe riêng từ cần điền vào. Nếu sai lần 3, bạn sẽ được xem nghĩa của nó luôn. Nếu không may sai hết 3 lần thì mình bị mất một "tim". Khi nào hết tim thì mình sẽ quay về vạch xuất phát.

Bạn sẽ nghe hết câu này qua câu khác để lên cấp. Cứ lên cấp là câu hỏi lại khó hơn một chút, cực kỳ thử thách nhưng rất vui nhộn. Luyện nghe TOEIC kiểu này khả năng nghe sẽ lên vèo vèo.

Điều làm mình ngạc nhiên nhất là sau khi chơi game xong mà qua học luyện nghe TOEIC, tự nhiên mình làm bài điểm cao hơn, chắc là do nghe được nhiều từ vựng hơn.

Vừa học vừa chơiVừa chơi vừa học} với game luyện nghe TOEIC online
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» tăng 99 acc liên quân huyền thoại cho ai cần test game
» nick fifa online 3 mien phi share acc fifa online 3 2017 acc WL WB +8 GTDH 40TY CÒN 8,5 TỶ EP TƯƠI CHUẨN GLXH
» Chia sẻ acc fifa online 3 miễn phí 2017
» Phân tích một số chỉ số thuộc tính khó hiểu game võ lâm truyền kỳ mobile cho anh em nào chưa biết (bí kíp cày vltkm)
» Fifa Online 3 Lậu miễn phí cực hay ai chơi pm nhé