Học Online _ Học giỏi hơn mỗi ngày
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Học Online _ Học giỏi hơn mỗi ngày

Giới thiệu : HỌC - HỌC NỮA - HỌC MÃI

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cách đạt 450 điểm TOEIC

Go down 
Tác giảThông điệp
yen1297

Cách đạt 450 điểm TOEIC Empty
Bài gửiTiêu đề: Cách đạt 450 điểm TOEIC   Cách đạt 450 điểm TOEIC I_icon_minitimeFri Apr 06, 2018 5:59 pm

TOEIC 500 điểm là một số điểm mà nhiều bạn đang mong muốn có được vì hầu hết các công ty nước ngoài bây giờ đều yêu cầu đầu vào 500 điểm.

Vậy chúng ta cần học như thế nào để đạt được toeic 450? Mình xin chia sẻ một số kinh nghiệm của mình trước đây với các bạn về những điểm cần học.

Trước hết là chúng ta phải xác định xem trình độ hiện tại của mình đang ở đâu đã. Biết được mình đang ở mức độ nào thì từ đó mới biết mình cần học gì đúng không nào!
Để làm được điều này, bạn có thể làm các đề thi thử TOEIC online. Làm đề thi thử còn giúp bạn làm quen với cấu trúc đề thi để khi đi thi thật không bị bất ngờ.

Sau khi đã hiểu về khả năng của mình, bạn cần tập trung học ngữ pháp & học thêm từ vựng dành riêng cho mục tiêu TOEIC 450.

Vì ngữ pháp là nền tảng cho tất cả mọi thứ trong tiếng Anh nên một khi bạn nắm chắc ngữ pháp thì khả năng làm đúng của bạn đã tăng lên gấp nhiều lần.
Để học ngữ pháp cơ bản, bạn có thể bắt đầu học sách Starter TOEIC hoặc Very Easy TOEIC.

Còn đối với từ vựng TOEIC, cách tốt nhất để nhanh chóng học được nhiều từ cho mục tiêu TOEIC 450 là học bộ 600 từ vựng thiết yếu cho TOEIC. Đây là 600 từ thông dụng trong đề thi nên bạn nên dành tâm trí của mình để những từ này hơn là những từ không liên quan.
Ngoài ra, trong quá trình làm đề thi thử, bất cứ khi nào bạn gặp từ mới thì đều nên ghi chú lại nghĩa của từ, từ loại, cách phát âm và câu ví dụ để tiện ôn lại sau này.

Một điều cuối cùng là chúng ta cần hiểu rằng để giành lấy số điểm TOEIC 450 là một hành trình tương đối dài, không phải ngày một ngày hai là đạt được. Vì vậy, điều quan trọng là chúng ta phải kiên nhẫn và sắp xếp thời gian học đều đặn (tốt nhất là mỗi ngày 30 phút). Chẳng bao lâu bạn sẽ đạt được 450 điểm thôi!

Cách đạt 450 điểm TOEIC
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cách tính điểm thi Toeic
» Sách Longman TOEIC dành cho người học TOEIC ở số điểm trung cấp
» Sách Longman TOEIC dành cho người học TOEIC ở số điểm trung cấp
» Làm thế nào để đạt được 500 điểm TOEIC
» Cách luyện thi TOEIC online hiệu quả